โครงการวัยใสห่างไกลโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ฯ
วันศุกร์ที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2567 นางจุฑามาส เทพหัสดิน ณ อยุธยา ผู้อำนวยการโรงเรียนสระแก้ว ได้มอบหมายให้ นางสาวภัทธนันต์ อ่ำเทศ รองผู้อำนวยการกลุ่มบริหารงานทั่วไป ร่วมเป็นเกียรติในการอบรมตาม โครงการวัยใสห่างไกลโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ เพื่อให้นักเรียนมีความรู้เรื่องโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์และการป้องกันโรค และสามารถให้คำแนะนำให้กับเพื่อนที่มีปัญหาได้ ณ หอประชุมบุญเล็ก
ดำเนินงานโดยงานส่งเสริมสุขภาพและอนามัยโรงเรียน กลุ่มบริหารงานทั่วไป โรงเรียนสระแก้ว ร่วมกับกลุ่มงานเวชกรรมสังคม โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชสระแก้ว มีนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 จำนวน 100 คน เข้ารับการอบรม
![](https://www.sakaeoschool.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/446678291_961315689113975_1949468472934162308_n-300x225.jpg)
![](https://www.sakaeoschool.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/446814330_961314902447387_3513549000272800354_n-300x225.jpg)
![](https://www.sakaeoschool.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/446997935_961314782447399_3207157057591251649_n-1-300x225.jpg)
![](https://www.sakaeoschool.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/447194238_961315635780647_4707251413300793846_n-300x225.jpg)